กันยายน 16, 2014, 08:30:40 PM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว:   ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่ค่ะ

+  Gold Gear Club : มิตรภาพแห่งการสัญจร
|-+  General Zone
| |-+  กระดานข่าวทั่วไป
| | |-+  หนังสือแจ้งเตือน"ด่วนที่สุด" มาแล้วครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือแจ้งเตือน"ด่วนที่สุด" มาแล้วครับ  (อ่าน 1496 ครั้ง)
GGC-004
GGC
สมาชิก

"ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย"

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 01:54:07 PM »

สมช.ในเขตพื้นที่ดังกล่าวให้ เพิ่มความระมัดระวังมากขึ้น ครับ อาทิตยืนี้ แน่ๆ

* หนังสือ.JPG (144.53 KB, 513x720 - ดู 162 ครั้ง.)

จงลืมเสียเถิดความหลัง  แล้วสร้างปัจจุบัน เพื่ออนาคต
GGC-009
GGC
สมาชิก

BAD as I wanna be

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:23:58 PM »

ได้เหมือนกันเมื่อวานนี้
ท่าจะแย่นะเนี่ย
ไม่ได้เตรียมอะไรเลย

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

"ภรยาตามา ปรมา ทุกขา"
การมีภรรยา มีทุกข์อย่างยิ่ง
GGC-004
GGC
สมาชิก

"ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย"

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:49:01 PM »

009 ต้องเตรียมไรครับ แค่ ขึ้นดาดฟ้าจบ แต่เหลือพื้นที่ให้ผมด้วยนะ ไม่รุจะไปทางไหนเหมือนกัน ช่วงบ่ายได้แค่ ข่าวนะว่า น้ำเข้านิคมลาดกระบังบ้างพื้นที่ แต่ยังไม่ชัวร์  งานนี้ ไม่ต้องดู คูคลองครับ เพราะ น้ำ ระลอกนี้ เป็นน้ำทุ่ง ควบคุบการ หลั่งไหลไม่ได้ ไม่ได้มาตามท่อ เอ๋ย คู คลอง หรือแม่น้ำ น้ำจะมาตามพื้น ตามที่ลุ่ม เอ่อล้นทะลัก  ฉะนั้น น้ำใน แม่น้ำลดลงไม่ใช่ว่า น้ำ จะไม่ท่วมนะครับ เฝ้าดูสถานนะการณ์ ไว้นะครับ เพียงแต่ว่าถ้าผสมกับน้ำทะเลหนุน ปริมาณน้ำจะเยอะมากขึ้นครับ

จงลืมเสียเถิดความหลัง  แล้วสร้างปัจจุบัน เพื่ออนาคต
GGC-009
GGC
สมาชิก

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 02:59:22 PM »

ว่าแล้วกลับบ้านไปเฝ้าระวังน้ำดีก่า

ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ  ยิ้มกว้างๆ

GGC-004
GGC
สมาชิก

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 05:45:35 PM »

นิคม ลาดกระบัง เห็นว่า กระทรวงอุต แจ้งว่า ให้หยุดการผลิต  และสั่งปิดนิคมลาดกระบัง เป็นการชั่วคราว ใครมีข่าวเพิ่มเติม ช่วยรายงานด้วยครับ

GGC-001
ผู้มีอำนาจ
สมาชิก

พูดแล้วทำได้เป็น ตำนาน พูดแล้วทำไม่ได้เป็น นิทาน

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:53:48 AM »

004    ยังไงช่วยแจ้งเตือน  014  ให้ด้วยน่ะครับ ให้รีบย้ายของพวกสบู่ ครีมอาบน้ำ ยาสีฟัน ผงซักฟอก จากชั้นหนึ่ง ขึ้นที่สูงด้วยน่ะ  และฝากดูแลส่งข่าวมาบอกกันบ้างน่ะครับ เพราะผมต้องไปปฎิบัติภาระกิจอันเป็นที่สูงส่งของข้าพเจ้าที่อุ้มผาง บังเอิญว่ารับงานมาแล้ว ไม่ไปไม่ได้ด้วย ก็หนักใจเหมือนกัน ต้องทิ้งแม่ไว้คนเดียว หาก 004 เป็นอย่างผมจะทำยังไงได้ครับ ชื่อและตระกูลผม มันลงในประกาศคำสั่งอย่างนั้น  ขนาดที่ทำงานไม่ให้ลาพักร้อน ผมยังต้อง   ลาออก  เลยครับ

ลิงแก่ คือลิงที่มีอายุมาก จะไม่ว่องไวในการปีนป่าย
GGC-009
GGC
สมาชิก

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:42:36 AM »

004    ยังไงช่วยแจ้งเตือน  014  ให้ด้วยน่ะครับ ให้รีบย้ายของพวกสบู่ ครีมอาบน้ำ ยาสีฟัน ผงซักฟอก จากชั้นหนึ่ง ขึ้นที่สูงด้วยน่ะ  และฝากดูแลส่งข่าวมาบอกกันบ้างน่ะครับ เพราะผมต้องไปปฎิบัติภาระกิจอันเป็นที่สูงส่งของข้าพเจ้าที่อุ้มผาง บังเอิญว่ารับงานมาแล้ว ไม่ไปไม่ได้ด้วย ก็หนักใจเหมือนกัน ต้องทิ้งแม่ไว้คนเดียว หาก 004 เป็นอย่างผมจะทำยังไงได้ครับ ชื่อและตระกูลผม มันลงในประกาศคำสั่งอย่างนั้น  ขนาดที่ทำงานไม่ให้ลาพักร้อน ผมยังต้อง   ลาออก  เลยครับ

ผมด้วย....บ้านที่กิ่งแก้วก็ห่วง
บ้านพ่อแม่ที่ปากน้ำอีก

ยังนอนก่ายหน้าผากอยู่เลยเนี่ย

ลังเล  ลังเล  ลังเล

GGC-004
GGC
สมาชิก

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:09:08 PM »

เลือกกตัญญูต่อบุพการี หรือ กตัญญูต่อแผ่นดิน คงต้องเลือกซักทาง ไง ถือซะว่า ทำแทนคุณแผ่นดิน ส่วน แม่ ก็ฝาก 003.5 ดูแลท่านก็ไปทำกิจเพื่อทดแทนคุณแผ่นดิน แต่ ผมขอ ดูแลที่อยู่ที่อาศัยผมก่อนกลัวกลับมาจากการช่วยคนอื่น แล้ว ตนเองจะไม่มีที่ ซุกหัวนอน ไงก็ให้ ท่าน001 ทำภาระกิจนี้ให้ลุล่วงเพื่อเป็นเกียรติ์แด่ตระกูลของท่าน ไปและกลับอย่างปลอดภัยครับ

GGC-001
ผู้มีอำนาจ
สมาชิก

พูดแล้วทำได้เป็น ตำนาน พูดแล้วทำไม่ได้เป็น นิทาน

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:21:46 PM »

ก็คงต้องให้ 003.5 ดูแลนั่นแหล่ะครับ ก็เบาใจไปหน่อย
ส่วน 004 ถ้าน้ำมาจริง ๆ ก็ขนลูกขนเมีย มานอนที่หอพัก 014 ก็ได้น่ะ เพราะ 009 ไม่อยู่ มาแต่ตัวก็พอ สบู่ ยาสีฟัน ผงซักฟอก ครีมอาบน้ำ ยาสระผม ไม่ต้องเอามาน่ะครับ มีขายอยู่ครับ

ลิงแก่ คือลิงที่มีอายุมาก จะไม่ว่องไวในการปีนป่าย
หน้า: [1] พิมพ์