มิถุนายน 24, 2017, 10:25:42 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว:   ยินดีต้อนรับสู่บ้านใหม่ค่ะ

+  Gold Gear Club : มิตรภาพแห่งการสัญจร
|-+  Story Board
| |-+  Gallery GGC
| | |-+  ทริปปลูกป่าชายเลน บ้านคลองโคลน 14-15 มี.ค. 2552
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปปลูกป่าชายเลน บ้านคลองโคลน 14-15 มี.ค. 2552  (อ่าน 2389 ครั้ง)
tonglonghair
สมาชิกทั่วไป
สมาชิก
**

« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2011, 04:22:54 PM »

เช้ามาGGC-019และGGC-056เดินทางมาจากบางแสน ณ.จุดนัดพบแมคโครบางบอน

ตามฟอร์มเลขมงคลครับ

รวมพลถ่ายรูปไว้เพื่อเป็นที่ระทึกสักหน่อย ก่อนออกเดินทาง

พอเริ่มออกเดินทาง คณะเรา GGC ก็ไม่พลาดที่จะตามติดรถตากล้อง ซึ่งท่านGGC-027 เป็นผู้ถ่ายตลอดงาน

มาถึงจุดนัดหมายที่2 วัดเกตุไรหว่า อิอิลืม

นาวาร่ากับ ป.ต.ท.เริ่มทยอยกันเข้ามา

ทีม ปตท. ออฟโรดเริ่มทยอยกันมา

นาว่าร่า ไทรตั้น ปตท. เค้ามาเป็น 30 คัน แต่ GGC คันเดียวเหลือเฝือที่จะรองรับ

ออกเดินทางไป บ้านคลองโคลนดีกว่า สายมากแล้ว

เริ่มทยอยกันมายังบริเวณที่จอดรถบ้านคลองโคลน

GGC-016ก็มาพร้อมกับGGC-016.5และทายาท

และในเมื่อมาสายเลยต้องไปแบกป้ายโครงการไปลงเรื่อ

เสื้อชูชีพพร้อมมั้ยท่านสมาชิกGGC

ว่าแล้วก่อนเดินทางไปลงเรื่อพร้อมต้นกล้า ก็มาถ่ายรูปหมู เอ้ยหมู่กันหน่อย ขออนุญาตท่านGGC-030 copy ผลงาน และขออนุญาตท่านที่อยู่ในภาพความประทับใจทุกท่านด้วยนะครับ

พรุ่งนี้มาต่อให้นะครับ วันนี้เหนื่อยแล้ว เอาเวลาไปดริ้งค์ก่อนดีกว่า เดี๋ยวเอากรวยไปตั้งด่านสกัดท่านGGC-007ที่สายเอเซียก่อนนะครับ ยังไม่ให้เข้าเมืองง่ายๆแน่ครับคืนนี้ รบกวนท่านGGC-013 เฝ้าเวบด้วยนะครับ

อันนี้โดนแอบถ่ายครับออกมาดูดีทีเดียวเลยครับ

มาดูภาพนู๊ดกันบ้างดีกว่าครับ...พอมีบ้างเป็นสีสันของทริปครับ

เริ่มทยอยลงเรือกันดีกว่าครับ

เรือขี้เมาครับ ออกเรือทีหลัง แต่กลับเข้าฝั่งก่อนครับ เพราะว่าหลบฝน และอาบน้ำก่อน ทานข้าวกลางวันก่อน เหอะๆ

เข้าพื้นที่ปลูกป่าครับ

ขี้เมาเริ่มลงโคลนแล้วครับ

ฉุดหน่อย โคลนมันดูด

เริ่มขึ้นฝั่งเพื่อปักแนว และลงมือปลูกกันครับ

เดี๋ยวพักก่อน นะครับ พึ่งคุยกับเซลล์ฟอร์ดจบเมื่อกี้นี้ ท่าทางเงื่อนไขและข้อเสนอจะดีกว่างานมอเตอร์โชว์อีกนะครับ

พวกเราGGCบ่ยั่นอยู่แล้วครับ ถึงจะมากันน้อยแต่ก็ไม่ให้เสียชื่อและเสียหน้าชมรมครับ

600 ของGGC-019 มีความมุ่งมั่นและตั้งใจมากเลยครับ ปกติเห็นกล้องไม่ได้เลยครับ แต่งานนี้รูปน้อยหน่อยครับ

เหนื่อยนะเนี่ย เห็นอย่างนี้ เพราะว่าต้องเอาชนะแรงดึงดูดของโลกครับ

ลงไปเดินในน้ำจะง่ายกว่าเดินบนขี้เลนนะเนี่ย

เริ่มแบกป้ายโครงการมาตั้งแล้วครับ ตั้งกันตั้งแต่ยังปลูกป่าไม่เสร็จเลยครับ

บุคคลทั่วไป
GGC
สมาชิก

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2011, 09:08:41 PM »

ทริปปลูกป่าชายเลน บ้านคลองโคลน 14-15 มี.ค. 2552 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

พอเริ่มออกเดินทาง คณะเรา GGC ก็ไม่พลาดที่จะตามติดรถตากล้อง ซึ่งท่านGGC-027 เป็นผู้ถ่ายตลอดงาน

มาถึงจุดนัดหมายที่2 วัดเกตุไรหว่า อิอิลืม

นาวาร่ากับ ป.ต.ท.เริ่มทยอยกันเข้ามา

ทีม ปตท. ออฟโรดเริ่มทยอยกันมา

นาว่าร่า ไทรตั้น ปตท. เค้ามาเป็น 30 คัน แต่ GGC คันเดียวเหลือเฝือที่จะรองรับ

หน้า: [1] พิมพ์